Gửi câu hỏi Trả lời
be an binh thuong nhung ko tang can
camtupham Offline
Đã gửi : 19/03/2012 04:06:24
Cấp bậc: FAQ access

Các nhóm: Registered, FAQ access
Điểm: 3

be nha toi hien 5thang va can nang la 6,5kg,khi moi sinh chau duoc 3,1kg trong 2 thang dau moi thang chau tang duoc 1kg/1thang.nhung cac thang tiep theo chau tang rat it.moi thang chau chi tang duoc khoang 3-4 lang/thang.chau hoan toan bu me va khong an sua ngoai.khi chau duoc 4 thang chung toi cho chau an dam nhung den nay chau van khong tang can,chung toi muon hoi bac sy xem co cach giai quyet nao tot nhat de cho em be nha chung toi co suc khoe tot nhat ko? Va chung toi co nen dua chau di kham hay ko? Neu di kham thi nen kham o dau? cam on bac sy nhieu

bacsidinhduong02 Offline
Đã gửi : 30/03/2012 10:38:34

Cấp bậc: Moderator

Các nhóm: Supper Mod, FAQ access, Registered
Điểm: 780

Chào bạn!

Trước khi trả lời câu hỏi của bạn, chúng tôi cần lưu ý bạn (cũng như các thành viên khác): Theo qui định của trang web mattroibetho.vn, khi gửi câu hỏi cần viết tiếng Việt có dấu đầy đủ. Việc viết tiếng việt không dấu, không đầy đủ (viết tắt) cũng như ngôn ngữ “chat room” sẽ không mỹ quan và đặc biệt sẽ làm sai lệch nội dung câu hỏi và tất nhiên các bạn sẽ khó nhận được câu trả lời đầy đủ như mong muốn. Rất mong bạn cũng như các thành viên khác vui lòng hợp tác cùng chúng tôi!  

Về câu hỏi của bạn tôi xin trả lời như sau:

Theo thông tin mà bạn cung cấp cho thấy 3 tháng nay bé tăng cân chậm và hiện tại bé có cân nặng thấp hơn so với chuẩn (trung bình 5 tháng tuổi bé trai nặng 7,5kg, cao 65,9cm; bé gái nặng 6,9kg, cao 64cm). Có nhiều nguyên nhân có thể dẫn đến tình trạng tăng cân chậm, vậy cách giải quyết tốt nhất là bạn sớm đưa bé tới gặp bác sĩ nhi khoa dinh dưỡng để được thăm khám và tư vấn điều trị, chăm sóc cụ thể.

Bạn cũng nên tích cực cho bé bú mẹ, bạn có thể vắt sữa mẹ và bón thìa cho bé (khi bạn vắng nhà). Bạn cần ăn đầy đủ, uống nhiều nước, ăn thêm bữa hoặc 200ml sữa công thức trước khi ngủ (sữa mẹ được tiết nhiều vào ban đêm). Sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho bé, nên cho bé bú mẹ hoàn toàn cho đến tròn 6 tháng, sang tháng thứ 7 mới nên ăn bổ sung (bạn cho bé ăn dặm hơi sớm) đầy đủ 4 nhóm thực phẩm cùng với sữa mẹ. Bạn nên lưu ý cho bé ăn bổ sung đảm bảo theo nguyên tắc “ăn từ ít đến nhiều, từ lỏng đến đặc, làm quen từng loại thực phẩm… chỉ ăn gạo tẻ trắng (không ăn nước xương hầm, ăn nhạt (không mắm muối), sang tháng thứ 8 mới ăn thủy - hải sản (tôm, cua, cá…).  

Bạn có thể tham khảo chuẩn tăng trưởng, cách bảo vệ và duy trì nuôi con bằng sữa mẹ, cách cho trẻ ăn bổ sung, cách chăm sóc nuôi dưỡng trẻ, địa chỉ các phòng khám tư vấn dinh dưỡng trên các chuyên mục khác của trang web mattroibetho.vn

Chúc bé hay ăn chóng lớn!

youyouand Offline
Đã gửi : 16/08/2013 08:49:46
Cấp bậc: FAQ access

Các nhóm: Registered, FAQ access
Điểm: 12

camtupham đã viết:

be nha toi hien 5thang va can nang la 6,5kg,khi moi sinh chau duoc 3,1kg trong 2 thang dau moi thang chau tang duoc 1kg/1thang.nhung cac thang tiep theo chau tang rat it.moi thang chau chi tang duoc khoang 3-4 lang/thang.chau hoan toan bu me va khong an sua ngoai.khi chau duoc 4 thang chung toi cho chau an dam nhung den nay chau van khong tang can,chung toi muon hoi bac sy xem co cach giai quyet nao tot nhat de cho em be nha chung toi co suc khoe tot nhat ko? Va chung toi co nen dua chau di kham hay ko? Neu di kham thi nen kham o dau? cam on bac sy nhieu

bạn ở đâu không nói sao biết chỗ nào khám là tốt được! còn đến viện thì đến khám ở khoa dinh dưỡng, bé nhà bạn như vậy là nên tìm đến bác sĩ dinh dưỡng xin được tư vấn là tốt nhất :D

Chúc bé nhà bạn mau lớn

Rss Feed   Atom Feed
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Gửi câu hỏi Trả lời
Di chuyển nhanh  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tham gia bình chọn trong diễn đàn này.

The Little Sun Theme Created by BICWeb.vn
Cung cấp bởi YAF 1.9.5 RC1 | YAF © 2003-2010, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang hiện tại:0.166 giây.